Cwpan Cymru 2009–10

Cwpan Cymru

Sgorio

Dydd Llun, 17 Aug 2009, 13:07

Mae Andy Unwin o Harlech wedi penderfynnu dilyn cystadleuaeth Cwpan Cymru 2009/10 yr holl ffordd o’r rownd rhagbrofol ar 15 Awst, 2009 hyd at y Rownd Derfynol sydd i’w chwarae ar 2 Mai, 2010.

 
Mwy > Taith Andy Unwin i’r rownd derfynol
 

Rownd derfynol

Gêm i’w chwarae ar 1 Mai am 1630 BST

Bangor v Port Talbot


Rownd gynderfynol

Bangor 2-0 Prestatyn  Uchafbwyntiau
Y Bala 0-1 Port Talbot  Uchafbwyntiau


5ed Rownd

Bangor 2-0 Llanelli
Prestatyn 4-4 Y Rhyl (w.a.y.)  Uchafbwyntiau
(Prestatyn yn ennill 5-3 ar giciau o’r smotyn)

Y Bala 2-0 Lido Afan (w.a.y.)  Uchafbwyntiau
Y Seintiau Newydd 2-2 Port Talbot (w.a.y.)  Uchafbwyntiau
(Port Talbot yn ennill 4-3 ar giciau o’r smotyn)


4edd Rownd

Dydd Sadwrn 30 Ionawr

Aberystwyth 0-2 Port Talbot
Bangor 3-1 Aberaman  Uchafbwyntiau
Cyffordd Llandudno 0-6 Y Seintiau Newydd  Uchafbwyntiau
Lido Afan 2-1 Gap Cei Connah (w.a.y)  Uchafbwyntiau
Llanelli 4-0 Hotspur Caergybi  Uchafbwyntiau
Prestatyn 1-0 Porthmadog
Y Bala 2-0 Caersws  Uchafbwyntiau
Y Rhyl 7-0 Pontardawe  Uchafbwyntiau


3edd Rownd

Dydd Sadwrn 31 Hydref

Aberaman 2-0 Rangers Trelai
Caerau Trelai 1-2 Lido Afan
Caersws 4-1 Coedpoeth
Cambrian a Clydach 0-2 Y Seintiau Newydd  Uchafbwyntiau
Cil y Coed 0-3 Port Talbot  Uchafbwyntiau
Hwlffordd 1-2 Aberystwyth
Gap Cei Connah 3-2 Airbus UK (w.a.y)
Llanelli 3-1 Caerfyrddin  Uchafbwyntiau
Llangollen 1-3 Cyffordd Llandudno  Uchafbwyntiau
Llangeinwyr 1-6 Hotspur Caergybi
Pontardawe 2-0 Llandudno
Porthmadog 3-1 Rhydymwyn
Prestatyn 3-0 Cwins Bae Caerdydd
Y Bala 1-0 Llanrug  Uchafbwyntiau
Y Fflint 0-1 Bangor  Uchafbwyntiau
Y Rhyl 4-2 Pen-y-bont ar Ogwr  Uchafbwyntiau



2il Rownd

Aberaman 3-2 Penrhiwceiber
Bangor 4-1 Derwyddon Cefn Elements  Uchafbwyntiau
Bryntirion 0-3 Aberystwyth  Uchafbwyntiau
Caerau Trelai 5-1 Y Gelli Santes Fair
Cambrian a Clydach 3-1 Troedyrhiw
Castell-nedd 2-2 Llanelli (w.a.y.)
(Llanelli yn ennill 3-2 ar giciau o’r smotyn)  Uchafbwyntiau
Caerfyrddin 4-1 Pontypridd
Conwy 0-2 Y Seintiau Newydd (w.a.y.)
Cwins Bae Caerdydd 3-2 Aberbargoed
Ffynnon Taf 0-2 Hwlffordd
Gap Cei Connah 2-0 Pwllheli
Garden Village 2-6 Cil-y-Coed (w.a.y.)
Goetre Utd 0-3 Pontardawe
Gresffordd 2-3 Llanrug
Hotspur Caergybi 1-1 Y Drenewydd (w.a.y.)
(Hotspur Caergybi yn ennill 4-3 ar giciau o’r smotyn)  Uchafbwyntiau
Lex XI 1-3 Airbus UK
Lido Afan 5-1 Croesyceiliog
Llandudno 3-0 Aberriw
Llanfairpwll 1-3 Y Rhyl  Uchafbwyntiau
Llangefni 1-2 Cyffordd Llandudno
Llangeinwyr 2-1 Pontyclun
Llangollen 1-0 Glan Conwy
Parc Borras 1-8 Y Bala (chwaraewyd yn Y Bala)
Penrhyncoch 0-1 Porthmadog  Uchafbwyntiau
Pen-y-bont ar Ogwr 2-0 Ton Pentre
Pentref Llansantffraid 1-3 Coedpoeth  Uchafbwyntiau
Port Talbot 5-0 Cwmbran Celtic
Rangers Trelai 3-2 Llwydcoed
Rhydymwyn 1-0 Caernarfon
Rhuthun 1-2 Caersws  Uchafbwyntiau
Y Fflint 7-1 Bermo a Dyffryn
Y Trallwng 2-3 Prestatyn


Rownd 1af

Aberriw 3-1 Yr Wyddgrug
Amlwch 2-3 Penryncoch
Bermo a Dyffryn 3-2 Bwcle
Blaendulais 0-7 Lido Afan
Brymbo 1-6 Llangefni
Bryntition 4-2 Corinthiaid Caerdydd
Caerau Trelai 2-0 Bettws
Cambrian a Clydach 4-0 Rhydaman
Carno 2-3 Conwy
Castell Newydd Emlyn 1-2 Llwydcoed  Uchafbwyntiau
Cegidfa 1-3 Llangollen
Coedpoeth 2-0 Penparcau
Corus 0-1 Garden Village
Croesyceliog 1-0 Rhisga
Cyffordd Llandudno 3-1 Llanrhaeadr Ym Mochnant
De Gŵyr 0-5 Cil-y-Coed
Glan Conwy 2-1 Dinbych
Goetre United 3-1 Deinamos Pentwyn
Institiwt Cwmaman 1-7 Cwmbran Celtic
Lex XI 5-3 Dolgellau
Llanberis 1-2 Y Fflint
Llandudno 1-0 Bethesda
Llanilltud Faerdref 0-1 Aberbargoed
Llanfairpwll 2-1 Penycae
Llanrug 4-3 Nefyn
Llanrwst 0-2 Llangeinwyr
Owrtun 1-2 Hotspur Caegybi (w.a.y.)
Penarlâg 0-2 Rhuthun
Pentref Llansantffraid 3-1 Llai
Penrhiwceiber 3-1 Caerleon
Pontardawe 4-1 Llanandras
Pontypridd 3-0 Gwasanaeth Sifil Casnewydd
Porthcawl 2-4 Ton Pentre
Pwllheli 2-0 Tywyn Bryncrug (w.a.y.)
Rhydydmwyn 2-0 Llandyrnog
Pontyclun 7-2 Goetre
Treharris 3-4 Cwins Bae Caerdydd
Troedyrhiw 2-1 Abertylen
West End 6-6 Ffynnon Taf (w.a.y.)
(Ffynnon Taf yn ennill 4-2 ar g.o.s.)
Y Barri 1-5 Rangers Trelai
Y Fentur 3-4 Parc Borras (w.a.y.)
Y Gelli Santes Fair 2-1 Dinas Powys (w.a.y.)
Y Waun 1-3 Gresffordd


Rownd Rhagbrofol

Gogledd
Bermo a Dyffryn 2-0 Dyffryn Banw
Blaenau Ffestiniog 0-3 Glan Conwy
Brickfield Rangers 0-4 Penarlâg
Coedpoeth v Llanllyfni
(Coedpoeth drwodd wedi i Llanllyfni dynnu yn ôl)
Cyffordd Llandudno 3-2 Castell Alun Colts
Dolgellau 7-2 Llanfyllin
Helygain 1-2 Tywyn Bryncrug
Parc Borras 4-1 Aelwyd y Rhos
Pwllheli 6-0 Dyffryn Nantlle
Treffynnon 0-5 Llanrug United

De
Bow Street 0-1 Aberbargoed Buds
Cwmamman United 4-5 Llanandras (w.a.y.)
Garw 0-4 Cwmbran Celtic
Llanwern 0-5 De Gŵyr
Parc Maesteg 2-4 Llanilltud Faerdref (w.a.y.)
(Chwaraewyd yn Llanilltud Faerdref)
Rhayader 0-2 Gwasanaeth Sifil Casnewydd
Seven Sisters 2-0 Llansawel
Tredegar 3-0 Pontyclun
(Tredegar yn cael eu diarddel am chwarae chwaraewr anghymwys)
Troedyrhiw 3-1 Cwmbran
Y Gelli Santes Fair 1-1 Trefynnwy
(Y Gelli Santes fair yn ennill ar giciau o’r smotyn)
YMCA Casnewydd 3-5 Croesyceiliog
Llwydcoed 3-1 Porth
Cwins Bae Caerdydd 2-0 Yr Athrofa